9 ga Satumba 2019 - Yunkurin haɓaka dorewar muhalli a cikin marufi ya sake kasancewa kan gaba a ajanda a Packaging Innovations a London, UK.Damuwa masu zaman kansu da na jama'a game da hauhawar gurɓacewar filastik a duniya ya haifar da matakan daidaitawa, tare da gwamnatin Burtaniya za ta sanya harajin robobi akan marufi da ke ɗauke da ƙasa da kashi 30 cikin ɗari da aka sake yin fa'ida, baya ga tsarin dawo da ajiya na "dukkan-in" DRS) da gyare-gyare akan Extended Producer Responsibility (EPR).Marubucin Innovations 2019 ya ba da ɗimbin shaida cewa ƙirar marufi tana mayar da martani ga waɗannan canje-canje, kamar yadda robobi da muhawarar da ba ta da filastik ta faɗo ta hanyar ɗimbin ƙirƙira a bangarorin biyu.
Yawo da tutar “fita-fita” cikin sha'awa, tasirin Filastik Planet a wasan kwaikwayon ya ƙaru sosai a wannan shekara.Hanyar da ba ta da filastik ta NGO a bara ta rikide zuwa "Ƙasar Filastik," wanda ke nuna ci gaba da yawa, masu samar da robobi.A yayin wasan kwaikwayon, A Plastic Planet ta yi amfani da damar don ƙaddamar da Alamar Amintacciyar Amintacciyar Filastik a kan sikelin duniya, tare da haɗin gwiwa tare da ƙungiyar kula da hukumar.An riga an karɓi samfuran sama da 100, Frederikke Magnussen, Co-kafa A Plastic Planet, ya gaya wa PackagingInsights cewa ƙaddamar da ƙaddamarwar na iya haifar da ɗaukar alamar amana a duniya kuma "samu manyan yara maza a cikin jirgin.
19 ga Satumba 2019 - Yunkurin haɓaka dorewar muhalli a cikin marufi ya sake kasancewa kan gaba a ajanda a Packaging Innovations a London, UK.Damuwa masu zaman kansu da na jama'a game da hauhawar gurɓacewar filastik a duniya ya haifar da matakan daidaitawa, tare da gwamnatin Burtaniya za ta sanya harajin robobi akan marufi da ke ɗauke da ƙasa da kashi 30 cikin ɗari da aka sake yin fa'ida, baya ga tsarin dawo da ajiya na "dukkan-in" DRS) da gyare-gyare akan Extended Producer Responsibility (EPR).Marubucin Innovations 2019 ya ba da ɗimbin shaida cewa ƙirar marufi tana mayar da martani ga waɗannan canje-canje, kamar yadda robobi da muhawarar da ba ta da filastik ta faɗo ta hanyar ɗimbin ƙirƙira a bangarorin biyu.
Yawo da tutar “fita-fita” cikin sha'awa, tasirin Filastik Planet a wasan kwaikwayon ya ƙaru sosai a wannan shekara.Hanyar da ba ta da filastik ta NGO a bara ta rikide zuwa "Ƙasar Filastik," wanda ke nuna ci gaba da yawa, masu samar da robobi.A yayin wasan kwaikwayon, A Plastic Planet ta yi amfani da damar don ƙaddamar da Alamar Amintacciyar Amintacciyar Filastik a kan sikelin duniya, tare da haɗin gwiwa tare da ƙungiyar kula da hukumar.An riga an karɓi samfuran sama da 100, Frederikke Magnussen, Co-kafa A Plastic Planet, ya gaya wa PackagingInsights cewa ƙaddamar da ƙaddamarwar na iya haifar da ɗaukar alamar amana a duniya kuma "samu manyan yara maza a cikin jirgin.
A Plastic Planet's Plastic Free Trust Mark an ƙaddamar da shi a duniya.
"Ƙasa marar Filastik"
Shahararren mai baje kolin a cikin "Ƙasa mai Kyautata Filastik" shine Reel Brands, ƙwararren allo da ƙwararrun halittu da abokin haɗin gwiwar masana'anta na Transcend Packaging.Reel Brands sun nuna guga kankara mara filastik kyauta na "duniya na farko" da kuma "na farko a duniya" mai hana ruwa mai filastik, cikakken sake yin amfani da shi da kuma akwatin kifin da ake iya yin takin gida.Har ila yau, a wurin akwai gasar cin kofin Bio Cup na Transcend, wanda ba shi da filastik, na abubuwan sha masu zafi, wanda za a kaddamar da shi a matsayin kofi mai dorewa na kashi 100 da aka samu daga gandun dajin da aka tabbatar da PEFC/FSC a karshen wannan shekara.
Tare da Reel Brands an fara farawa Flexi-Hex.Asalin da aka tsara don kare igiyar ruwa, kwali Flexi-Hex abu an daidaita shi don hana lalacewa ga kwalabe a cikin tafiya da kuma rage yawan adadin da ake buƙata, yayin da kuma samar da kyan gani.Har ila yau, wanda aka baje kolin a cikin "Filastik-Free Land" shine AB Group Packaging, yana nuna buhunan sayayyar takarda na EFC/FSC, waɗanda a zahiri ba za su iya tsaga ba kuma suna iya ɗaukar abubuwa har zuwa 16kg.
Daga nesa daga “Filastik-Free Land,” ƙwararren masani na e-kasuwanci DS Smith ya nuna sabon akwatin Nespresso wanda za a iya sake amfani da shi, wanda ya zo da kayan aikin tabbatarwa kuma yana da nufin ƙaddamar da keɓaɓɓen ƙwarewar siyayya na shagunan sayar da kayan alatu na kofi.Kwanan nan DS Smith ya sayar da Rukunin Filastik ɗin sa a cikin ƙarin buƙatun mafita na tushen fiber.Frank McAtear, Manajan Haɓaka Kasuwanci na Premium Drinks a DS Smith, ya gaya wa PackagingInsights cewa mai siyar yana fuskantar “haƙiƙanin gaggawa daga masu alamar alama da masu amfani don guje wa lalacewar muhalli na robobin amfani guda ɗaya.Bukatar abokan cinikinmu don mafita na tushen fiber yana samun babban lokaci, ”in ji McAtear.
Reel Brands' mai hana ruwa ruwa mara filastik, cikakken sake yin amfani da shi da akwatin kifin mai takin gida.
Wani ƙwararren ƙwararren marufi na fiber, BillerudKorsnäs, ya ba da ƙarin shaida game da yanayin "fita, takarda-ciki".Mai siyar da Sweden ya nuna sabon fakitin taliya na Wolf Eigold da fakitin yada 'ya'yan itacen Diamant Gelier Zauber, waɗanda dukkansu kwanan nan aka canza su daga jakunkuna masu sassauƙa na filastik zuwa jakunkuna na tushen takarda ta hanyar sabis na BillerudKorsnäs.
Gilashin farfadowa da sachets na ruwan teku
Marufi na tushen fiber ba shine kawai kayan da za a iya samun ƙarin shahara ba sakamakon tunanin anti-roba.Richard Drayson, Daraktan tallace-tallace na Aegg, ya gaya wa PackagingInsights cewa abokan ciniki suna ƙara sha'awar abinci da gilashin abin sha mai kaya a matsayin madadin robobi, kodayake tallace-tallacen filastik na Aegg bai ragu ba, in ji shi.Aegg ya baje kolin sabbin nau'ikan gilashin sa guda hudu yayin wasan kwaikwayon, gami da kwalabe na gilashi da kwalabe don abinci, kwalabe na gilashi don abubuwan sha masu laushi, ruwan 'ya'yan itace da miya, kwalabe na gilashin ruwa da kewayon tebur.An kuma shirya mai samar da kayayyaki zai bude wurin ajiyar dalar Amurka miliyan 3.3 na Burtaniya a karshen wannan shekara don amsa buƙatun buƙatun sa na gilashin.
Drayson ya ce "Kasuwancin gilashinmu yana girma sama da kasuwancin robobi.""Akwai bukatar gilashin saboda yawan sake yin amfani da shi, amma kuma saboda fashewar ruhohi da abubuwan sha masu laushi.Har ila yau, muna ganin gyare-gyare a duk faɗin Burtaniya na tanderun gilashi, "in ji shi.
An haɓaka asali don kare igiyoyin ruwa, Flexi-Hex an daidaita shi don isar da kwalbar e-kasuwanci.
A cikin sashin kai, Robin Clark, Daraktan Kasuwancin Kasuwanci na JustEat, ya gaya wa PackagingInsights cewa giant ɗin samar da abinci na kan layi ya haɗu tare da masu haɓakawa don ƙirƙirar sachets na alginates na ruwan teku da akwatunan kwali na ruwan teku bayan gwajin gwaji a cikin 2018. Kamar mutane da yawa, Clark ya yi imanin cewa robobi. har yanzu suna da muhimmiyar rawar da za su taka a nan gaba mai dorewa don marufi, yayin da yake nanata cewa ya kamata a yi la'akari da madadin kayan bisa ga fakitin-fari.
Tattalin arzikin filastik madauwari
A wasu guraben masana'antu, hujjar cewa robobi sune mafi fa'ida kayan tattarawa dangane da tasirin muhalli mai ƙarfi.Da yake magana da PackagingInsights daga filin wasan kwaikwayon, Bruce Bratley, Wanda ya kafa kuma Shugaba na First Mile, kamfanin sake yin amfani da shi a fannin sarrafa sharar kasuwanci, ya yi kira da a ƙara daidaita nau'ikan robobi da ake amfani da su don marufi da ƙarin sarkar darajar ruwa don robobin da aka sake sarrafa su.
"In ba haka ba, muna cikin haɗarin tilasta yin amfani da wasu kayan da za su kasance marasa kyau ga masana'antun akan farashi, amma kuma daga yanayin carbon, saboda carbon da aka sanya na filastik yana da ƙananan ƙananan idan aka kwatanta da takarda ko gilashi ko kwali." Bratley yayi bayani.
Hakazalika, Richard Kirkman, Babban Jami'in Fasaha & Innovation a Veolia UK & Ireland, yana tunatar da mu cewa "muna buƙatar robobi don dacewa, nauyi mai nauyi, tanadin makamashi da amincin abinci [kuma cewa] tabbas akwai buƙatar sake haɓaka waɗannan fa'idodin jama'a."
RPC M&H Plastics's ya baje kolin sabuwar dabararsa na kayan kwalliya.
Kirkman ya bayyana cewa Veolia a shirye yake kuma yana iya saka hannun jari a wuraren don samar da ƙarin robobin da aka sake sarrafa, amma a halin yanzu, buƙatun ba ta nan.Ya yi imanin cewa bukatar za ta karu a sakamakon harajin filastik na Burtaniya kuma "sanarwar [harajin da aka tsara] ya riga ya fara motsa mutane."
Ƙirƙirar robobi ya kasance mai ƙarfi
Marubucin Innovations 2019 ya nuna cewa ƙirƙira a cikin ƙirar marufi na robobi ya kasance mai ƙarfi, duk da ƙarin ƙalubalen ƙalubale daga mafita marasa filastik a nunin wannan shekara.A kan gaba mai dorewa, PET Blue Ocean Promobox ya nuna kayan PET Blue Ocean - wani abu mai launin shuɗi mai har zuwa kashi 100 da aka sake yin fa'ida a cikin tsakiyar Layer na kayan polyester.Duk da yawan adadin kayan da aka sake fa'ida, ba ya zama ƙasa da ƙasa kuma baya yin sadaukarwa a cikin inganci ko kamanni na gani.
Hakanan yana aiki don nuna kyawawan halaye na robobi, RPC M&H Plastics ya baje kolin sabon fasahar karkace don kayan kwalliya wanda ke ba da damar alama don ƙara jerin ƙugiya a cikin kwalbar don ƙirƙirar madaidaiciyar layi ko karkace tasiri a cikin ƙirar kwalabe.Dabarar tana ba da damar kwalban ta zama daidai a waje yayin da ke cikin samar da ƙananan ƙugiya na kayan don ganin tasirin karkace.
Schur Star's Zip-Pop Bag yana sakin ganye da kayan yaji daga babban “ɗaki mai daɗi” yayin dafa abinci.
A halin yanzu, Schur Star Zip-Pop Bag ya haskaka babban yuwuwar ƙarin ayyuka da dacewa a cikin akwatunan filastik masu sassauƙa.An haɓaka shi tsawon shekaru da yawa, jakar Zip-Pop tana fitar da ganye da kayan yaji daga saman "ɗaki mai daɗi" yayin dafa abinci a daidai lokacin da ya dace, cire buƙatar mabukaci don tsayawa da motsa samfurin.
A ranar haihuwarta ta 10th, Packaging Innovations ya nuna masana'antar da ta wuce tattaunawa ta ka'idar akan dorewa don fara nunin mafita na zahiri.Bidi'a a cikin kayan madadin filastik, musamman marufi na tushen fiber, yana sauƙaƙe tunanin makomar gaba ba tare da robobi ba, amma ko filastik-madaidaicin shine mafita mafi kyau ga yanayin ya kasance batu na babban jayayya.
Masu ba da shawara kan marufi na filastik suna tabbatar da cewa kafa tattalin arziƙin robobi na madauwari zai iya magance rikicin gurɓacewar filastik daga ƙarshe, amma ingantacciyar gasa daga madadin kayan aiki da sabbin dabarun sharar gida na gwamnatin Burtaniya da alama an saita su don ƙara ƙarin gaggawa ga canjin madauwari.
Lokacin aikawa: Yuli-27-2020