PVC shine polyvinyl chloride, wanda shine polymer polymerized ta vinyl chloride monomer a ƙarƙashin aikin peroxide, mahadi azo da sauran masu farawa, ko kuma ƙarƙashin aikin haske da zafi bisa ga tsarin polymerization na kyauta.PVC na ɗaya daga cikin manyan robobi na gaba ɗaya a duniya, waɗanda ake amfani da su sosai a masana'antu daban-daban.
Wani abu ne PVC?PVC abu ne na kowa a rayuwa.Wane irin abu ne PVC?Bari mu duba a yau.[ra'ayin PVC] PVC shine ainihin polyvinyl chloride, wanda shine polymer wanda aka sanya shi ta hanyar vinyl chloride monomer tare da peroxide, azo fili da sauran masu farawa, ko kuma ƙarƙashin aikin haske da zafi bisa ga tsarin polymerization na kyauta. .
[Halayen PVC]: PVC wani farin foda ne tare da tsarin amorphous, kuma yanayin canjin gilashin shine 77 ~ 90 ℃.Canjin gilashin ra'ayi ne mai rikitarwa.Don PVC foda, canjin gilashi shine cewa a cikin wannan yanayin zafin jiki, PVC zai canza daga fari foda zuwa yanayin gilashi.Gilashin PVC zai fara rubewa a kusan 170 ℃.Rashin kwanciyar hankali ga haske da zafi, mai sauƙin lalacewa da samar da hydrogen chloride.
[cutar PVC].Daga halaye na PVC, zamu iya ganin cewa ba za a iya amfani da PVC kadai ba.A cikin aikace-aikacen aikace-aikacen, dole ne a ƙara masu daidaitawa don inganta kwanciyar hankali ga zafi da haske.Mu ba da kulawa ta musamman a nan.A cikin 2017, an fara tsara jerin abubuwan da ake kira carcinogens da hukumar ƙasa da ƙasa ta buga don bincike kan cutar kansa na Hukumar Lafiya ta Duniya da farko don yin la'akari, kuma PVC ta kasance cikin jerin nau'ikan carcinogens guda uku.Don haka, a cikin rayuwar yau da kullun, yi ƙoƙarin kada ku yi amfani da kwantena na PVC don ɗaukar abinci, balle ruwan zafi.
[Aikace-aikacen PVC], a matsayin ɗayan manyan robobi na gabaɗaya na duniya, ana amfani da PVC sosai a cikin kayan gini, samfuran masana'antu, abubuwan yau da kullun, fata na bene, fale-falen fale-falen, fata na wucin gadi, bututu, wayoyi da igiyoyi, fina-finai marufi, kwalabe , kayan kumfa, kayan rufewa, girman fiber, da dai sauransu.
Lokacin aikawa: Agusta-02-2022